​A
ไอศกรีมเกร็ดหิมะ
หวาน เย็น อร่อยถูกใจทุกวัย
B
วัตถุดิบคุณภาพ ดีต่อสุขภาพ
วัตถุดิบที่คัดสรรมาอยากดี ไขมันน้อย ดีต่อสุขภาพ
C
เลือกอร่อยได้ในราคาเบา ๆ
เลือกอร่อยได้ทุกเพศทุกวัย ในราคาเบา ๆ
alt
A
ลงทุนต่ำ
แฟรนไซต์ไอศรีม ให้ท่านเลือกลงทุนได้ตั้งแต่ 20,000 - 89,000 บาท
B
ทำได้ง่าย ๆ
ไม่ต้องวุ่นวายกับการดำเนินการอันแสนยุ่งยาก เพราะเรามีทีมงานคุณภาพคอยดูแล
C
กำไรดี คืนทุนเร็ว
ไอศกรีมเป็นสินค้าที่ง่าย ในราคาที่ทุกคนเลือกรับประทานได้ ทำให้คืนทุนได้เร็ว
alt
A
สาขาโดดเด่นส่วนงาม
ตู้สาขา สามารถตกแต่งให้สวยงามโดนใจ
B
เป็นสัดส่วนจัดการง่าย
รูปแบบการจัดการสาขา ทำได้ง่าย เป็นสัดส่วน ไม่วุ่นวาย
C
มีอุปกรณ์ส่งเสริมการขาย
มีอุปกรณ์เริ่มต้อนธุรกิจที่เราคัดเลือกคุณภาพเป็นอย่างดี (ตามเงื่อนไขแต่ละแฟรนไซส์)
A
รสชาติไอศกรีมที่หลากหลาย
เรามีรสชาติไอศกรีมที่หลากหลาย ร่วม 20 รสชาติให้ผู้บริโภคเลือกได้ตามความต้องการ
B
ใช้เฉพาะวัตถุดิบที่มีคุณภาพ
เราคัดเลือกเฉพาะวัตถุดิบที่มีคุณภาพ ได้มาตรฐานมาผลิตเป็นไอศกรีมสูตรพิเศษ
C
มีการเพิ่มรสชาติอย่างต่อเนื่อง
เราไม่หยุดนิ่งที่จะพัฒนารสชาติ ได้ตรงตามความต้องการขอผู้บริโภคให้ท่านมันใจว่าจะมีสินค้าเพื่อให้บริการตลอดเวลา

การเตรียมตัว สำหรับร้านค้าที่เข้าร่วมแฟรนไชส์ ต้องเตรียมอุปกรณ์ดังนี้


หน้าร้านขนาดเล็ก ใช้คีออส ( ขนาด 2 x 2 ตารางเมตร หรือ เทียบเท่า )
•    ค่าตกแต่งร้าน(สิ่งแรกที่ต้องทำเมื่อผ่านการยืนยันเข้าร่วมธุรกิจ) บูทตามแบบตัวอย่างขนาด 2 X 2 ราคา 22,000 บาท
•    โต๊ะทำครัว 3,000 บาท
•    ตู้เย็น(สำหรับวัตถุดิบ,ผลไม้) 6,000 บาท
•    อ่างล้างมือ 2,000 บาท
•    รวมค่าใช้จ่ายอุปกรณ์เพิ่มเติมประมาณ  33,000 บาทขึ้นไป
(ค่าตกแต่งพร้อมอุปกรณ์หลักประมาณ 33,000 บาทขึ้นไป + ค่าแฟรนด์ไชส์โดยรวมอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าให้หมดทุกอย่างแล้ว 89,000 บาท    รวมประมาณ   122,000 บาทขึ้นไป

 

ถ้าขายได้ 100 ถ้วยต่อวัน  จะใช้เวลาคืนทุนภายในระยะเวลา  2 เดือน


ร้านขนาดกลาง,ใหญ่—มีโต๊ะให้ลูกค้าสามารถนั่งทานในร้านได้(20 ตารางเมตรขึ้นไป )
•    ค่าตกแต่งร้าน จะต้องเตรียมค่าใช้จ่าย ประมาณ 70,000  บาท ขึ้นไป (แล้วแต่ขนาดพื้นที่ๆใช้)
•    โต๊ะทำครัวประมาณ  3,000 บาท
•    ตู้เย็น(สำหรับวัตถุดิบ,ผลไม้)  6,000  บาท
•    อ่างล้างมือ 2,000 บาท
•    เฟอร์นิเจอร์ 20,000 – 30,000 บาท
•    รวมค่าใช้จ่ายอุปกรณ์หลักโดยประมาณ  101,000  บาทขึ้นไป (ค่าตกแต่ง พร้อมอุปกรณ์หลักประมาณ  101,000  บาท + ค่าแฟรนไชส์ 89,000 บาท (โดยมีอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าให้ทั้งหมดแล้ว )    รวมประมาณ  190,000  บาทขึ้นไป ถ้าขายได้โดยเฉลี่ย = 100 ถ้วยต่อวัน จะใช้เวลาคืนทุนภายในระยะเวลา  3  เดือน

ยกตัวอย่าง: บัญชีทดลองแสดงผล


  การประมาณการรายได้ในการดำเนินธุรกิจในทำเลนอกห้าง


เช่น    น้ำแข็งนม 1 ก้อน 210 บาท จะปั่นได้ประมาณ  22 ถ้วย = 8.6 บาท/ถ้วย  +ค่า topping และ ซ๊อสราด = 4 บาท  + ค่าใช้จ่ายในการบรรจุหีบห่อ  3 บาท    รวม = 15.6 บาท
กำไรต่อถ้วยเฉลี่ย  = 19.4 บาท
[(ราคาขายคิดในราคาถ้วยละ 35 บาท ต้นทุนสินค้าถ้วยละ 15.6 บาท) x 100 ถ้วย x 30 วัน ]
ขายได้เดือนละ ประมาณ  105,000 – ต้นทุนสินค้า 46,800 =  กำไร  58,200  บาท
•    หักเงินเดือนพนักงาน(ไม่รวมเจ้าของร้าน)  7,000 x 2 ( คน ) = 14,000 บาท
•    หักค่าน้ำ-ค่าไฟที่ต้องจ่าย 3,000 บาท
•    หักค่าเช่า 15,000 บาท                    รวม ค่าใช้จ่ายประจำเดือน  = 32,000 บาท
รายได้สุทธิ = 26,200 บาท

( ถ้าขายได้มากกว่าวันละ 100 ถ้วย รายได้ได้ต่อเดือนจะเพิ่มขึ้น = 26,200 + +บาท )


( ค่าแฟรนด์ไชส์  89,000 บาท + ค่าตกแต่งร้าน  22,000 up + ค่าใช้จ่ายอื่นๆ( ประมาณคร่าวๆ ) 20,000 บาท = 122,000 ขึ้นไป  

( ถ้าขายได้ 100 ถ้วย ต่อวัน จะใช้เวลาคืนทุน 6 เดือน  , ถ้าขายได้ 200 ถ้วย ต่อวัน  จะใช้เวลาคืนทุน  2 ½ - 3 เดือน )


ประมาณการรายได้ในการดำเนินธุรกิจในทำเล ห้างสรรพสินค้า
น้ำแข็งนม 1 ก้อน 210 บาท/ทำได้ 22 ถ้วย = 8.6 บาท/ถ้วย  +ค่า topping และ ซ๊อสราด = 10 บาท  + ค่าใช้จ่ายในการบรรจุหีบห่อ  3 บาท    รวม = 21.6 บาท


  ราคาขายกำหนดให้ 55 บาท ขึ้นไป  กำไรต่อถ้วยในราคานี้ เฉลี่ย  =  33.4 บาท


[(ราคาขายคิดในราคาถ้วยละ 55 บาท ต้นทุนสินค้าถ้วยละ 21.6 บาท) x 100 ถ้วย x 30 วัน ]


ขายได้เดือนละ ประมาณ  165,000 บาท – ต้นทุนสินค้า 64,800 บาท =  กำไร  100,200  บาท
•    หักเงินเดือนพนักงาน(ไม่รวมเจ้าของร้าน)  7,000 x 2 ( คน ) = 14,000 บาท
•    หักค่าน้ำ-ค่าไฟที่ต้องจ่าย 5,000 บาท
•    หักค่าเช่า 30,000 บาท                

รวมค่าใช้จ่ายประจำเดือน  =  49,000 บาท

รายได้รวมสุทธิ = 51,200 บาท  


( ค่าแฟรนไชส์ 89,000 บาท + ค่าตกแต่งร้าน 70,000 บาท + ค่าใช้จ่ายอื่นๆโดยประมาณ 20,000 บาท รวม =  178,000 บาท )

* ถ้าขายได้ 100 ถ้วยต่อวัน จะใช้เวลาคืนทุนประมาณ  4  เดือน)
* ถ้าขายได้ 200 ถ้วยต่อวัน จะใช้เวลาคืนทุนประมาณ 2 เดือน
ราคานี้เป็นตัวอย่างการคำนวณ จาก 89,000 บาท ราคาอื่นตัวเลขอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงขึ้นตามปัจจัยอื่น ๆ

 
# การลงทุนมีความเสี่ยง-ประเทศไทย 4 ฤดูอย่างร้อน,ของเย็นเป็นตัวเลือกอันดับแรก,ได้ทำเลดี,ลงทุนต่ำ,คืนทุนเร็ว

Snow City Shop
Kiosk Model
Be Success​